Sáng 24/9, 4 cô gái Đinh Thị Hảo, Dư Thị Bông, Hà Thị Vui, Phạm Thị Huệ đã bước vào thi đấu chung kết nội dung thuyền bốn nữ một mái chèo. Đến với chung kết, 4 cô gái Việt Nam gặp các đối thủ mạnh đến từ Trung Quốc, Nhật Bản, Hồng Kông (Trung Quốc), Ấn Độ và Thái Lan.
Dù gặp các đối thủ mạnh nhưng 4 tay chèo Việt Nam đã thi đấu xuất sắc và về đích ở vị trí thứ 3 với thành tích là 6 phút 52 giây 35. Huy chương Vàng thuộc về đội đua thuyền nữ Trung Quốc với thành tích là 6 phút 42 giây 03. Huy chương Đồng thuộc về đội đua tới từ Nhật Bản, với thành tích là 6 phút 47 giây 04.
![]() |
Đội tuyển đua thuyền Nhật Bản vượt lên Việt Nam. – Ảnh: Hoàng Linh. |