Trải qua 94 năm từ ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam, đất nước đã trải qua bao nhiêu thăng trầm từ ngày đấu tranh giành độc lập đầy gian khổ, hy sinh cho đến những năm tháng xây dựng lại đất nước.
Khó khăn chồng chất khó khăn sau những ngày giành độc lập từ hai cuộc trường chinh kháng chiến, cả nước ta bước vào công cuộc xây dựng đất nước với niềm tin vào sự lãnh đạo sáng suốt của Đảng.
Đến ngày hôm nay, chúng ta có một cơ đồ báo hiệu một tương lai tươi sáng cho toàn dân tộc. Cùng nhau suy ngẫm, chúng ta càng hiểu rằng những thành tựu đáng tự hào và khích lệ hôm nay chính là kết quả của sự lãnh đạo tài tình sáng suốt của Đảng mà người sáng lập là Chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại.
Đảng Cộng sản Việt Nam giành được niềm tin yêu của dân tộc, chinh phục được cảm tình của các nước trên thế giới. Bằng sự lãnh đạo của mình, Đảng ta đã đưa đất nước vượt qua mọi thác ghềnh gian khổ từ những thủa sơ khai với lực lượng mỏng manh, cho đến ngày nay, niềm tin và sự đoàn kết của dân tộc với Đảng tiếp lửa cho nhiều thế hệ sát cánh bên nhau, vượt qua mọi thử thách vô cùng to lớn.
|
Tiến sĩ, Bác sĩ Võ Toàn Trung. |