Đến thăm, động viên cán bộ, chiến sĩ Đồn Biên phòng cửa khẩu Sóc Giang, đơn vị Anh hùng lực lượng vũ trang nhân dân, Chủ tịch nước Tô Lâm biểu dương, chúc mừng đơn vị đã hoàn thành tốt nhiệm vụ trong công tác, trong chiến đấu, trong phục vụ nhân dân, được nhân dân tin yêu; được cấp ủy, chính quyền địa phương đánh giá cao.
Chủ tịch nước Tô Lâm phát biểu ý kiến khi thăm Đồn Biên phòng cửa khẩu Sóc Giang. |
Chia sẻ một số khó khăn của đơn vị, Chủ tịch nước Tô Lâm nhấn mạnh, đóng quân tại địa bàn xung yếu, điều kiện công tác còn một số khó khăn, cán bộ, chiến sĩ đơn vị cần tiếp tục tích cực, sáng tạo, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Trong đó, cán bộ, chiến sĩ đơn vị cần tiếp tục lắng nghe chia sẻ tâm tư, nguyện vọng của đồng bào các dân tộc, trở thành cầu nối giữa Đảng, Nhà nước, quân đội với nhân dân.
Trên tinh thần “không để ai bị bỏ lại phía sau”, cán bộ, chiến sĩ biên phòng cần tiếp tục tích cực hỗ trợ người dân, hỗ trợ hộ nghèo nói riêng phát triển kinh tế, cải thiện, từng bước nâng cao đời sống vật chất tinh thần.
Thời gian tới, Chủ tịch nước Tô Lâm đề nghị cán bộ, chiến sĩ Đồn Biên phòng cửa khẩu Sóc Giang tiếp tục thực hiện tốt công tác nắm tình hình, tuần tra, kiểm soát bảo đảm an ninh, trật tự khu vực biên giới, giữ vững chủ quyền biên giới quốc gia; đấu tranh trấn áp tội phạm ở khu vực biên giới, bảo đảm cuộc sống bình yên của người dân.
Đơn vị cũng cần tiếp tục tăng cường, thực hiện tốt công tác đối ngoại biên phòng, góp phần tham gia xây dựng đường biên giới hòa bình, hữu nghị, hợp tác, phát triển.
Chủ tịch nước Tô Lâm tặng quà người dân xóm Pác Bó, xã Trường Hà, huyện Hà Quảng, tỉnh Cao Bằng. |