Sáng ngày 24/5/2023, đồng chí Nguyễn Đức Thanh, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Ninh Thuận đã tiếp ngài Jaya Ratnam, Đại sứ Đặc mệnh toàn quyền Singapore đến chào xã giao nhân dịp đoàn có chuyến thăm và công tác tại Ninh Thuận. Cùng dự có ngài Roy Kho, Tổng lãnh sự Singapore tại thành phố Hồ Chí Minh. Về phía tỉnh Ninh Thuận có đồng chí Phạm Văn Hậu, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Ninh Thuận cùng lãnh đạo một số Sở, ngành cấp tỉnh.